

KIAMBATISHO NA. 1: MUUNDO WA KUANDAA MAANDIKO KWA AJILI YA KUOMBA RUZUKU NDOGO

1.0 UTANGULIZI

- a) Kabla ya kujaza sehemu husika, tafadhali soma vigezo na maelekezo ya tangazo la kuitisha maombi ya ruzuku ili kuhakiki iwapo mradi wako/wenu unazo sifa za kupatiwa ruzuku;
- b) Tafadhali andaa andiko la maombi ya ruzuku kwa kufuata muundo na maelekezo yaliyotolewa kupitia Kiambatisho hiki;
- c) Maandiko ya kuomba ruzuku yawasilishwe kabla au ifikapo tarehe ya mwisho ya kuwasilisha/kupokelewa kwa maombi ya ruzuku;
- d) Maandiko ya kuomba ruzuku yawe nadhifu, rahisi kusomeka na yawe na fonti ya *Arial*, pointi 12 na nafasi kati ya mstari iwe 1.5;
- e) Mwombaji wa ruzuku aoneshe idadi ya watekelezaji wa mradi na weledi wao kwenye andiko la maombi ya ruzuku ili kuthibitisha uwezo wa kutekeleza mradi ulioombewa ruzuku; na
- f) Mwombaji wa ruzuku mwenye maswali au hoja awasiliane na Mfuko wa Misituta Tanzania kwa kutumia anwani, nukushi au namba za simu zilizotajwa kwenye tangazo hili la kuitisha maandiko ya miradi kwa ajili ya kuomba ruzuku.

2.0 TAARIFA ZA MSINGI KUHUSU ANDIKO LA MAOMBI YA RUZUKU

- 2.1 Jina la mradi:-----
- 2.2 Jina na anwani ya mwombaji wa ruzuku: -----

- 2.3 Jina na anwani ya anayefanya mawasiliano: -----
- 2.4 Mahali mradi utakapotekelezwa-----
- 2.5 Eneo la kipaumbele la TaFF linaloombewa ruzuku:

- 2.6 Aina ya ruzuku:-----
- 2.7 Aina ya uwezeshwaji:-----
- 2.8 Kiasi cha fedha kinachoombwa kutoka TaFF (Shilingi): -----
- 2.9 Michango mingine ikiwemo ya hali na mali:-----
- 2.10. Jumla ya gharama ya mradi (Shilingi):-----
- 2.11 Muda wa utekelezaji wa mradi na mwezi ambao utekelezaji utaanza:

3.0 UTANGULIZI (USULI WA MRADI) -----

4.0 MANTIKI NA UTHIBITISHO WA MRADI -----

5.0 MALENGO YA MRADI NA VIASHIRIA VYA UTENDAJI -----

6.0 MATOKEO YATARAJIWAYO KUTOKA KWENYE MRADI-----

7.0 SHUGHULI MAHUSUSI ZITAKAZOTEKELEZWA ILI KUFIKIA MATOKEO-----

8.0 WATAKAONUFAIKA NA UTEKELEZAJI WA MRADI

Watakaonufaika na utekelezaji wa mradi waoneshwe kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini.

Jedwali Na. 1: Watakaonufaika na utekelezaji wa mradi

Watakaonufaika na utekelezaji wa mradi	Watanufaikaje?

9.0 HATUA AU MBINU ZITAKAZOTUMIKA ILI KUFIKIA MALENGO-----

10.0 WATAKAOHUSIKA NA UTEKELEZAJI WA MRADI NA WELEDI WAO.

Mwombaji wa ruzuku aoneshe idadi ya watekelezaji wa mradi na weledi wao kwenye andiko la maombi ya ruzuku ili kurahisisha na kufanikisha utekelezaji wa mradi unaoombewa ruzuku.

11.0 RATIBA YA UTEKELEZAJI WA MRADI

Ratiba ya utekelezaji wa mradi imeoneshwa kwenye Jedwali Na. 2 hapa chini.

Jedwali Na. 2: Ratiba wa utekelezaji wa mradi unaoombewa ruzuku

Na.	Shughuli	Miezi											
		J	F	M	A	M	J	J	A	S	O	N	D

12.0 FAIDA YA MRADI NA KWANINI UPATIWE RUZUKU

Faida za mradi huu kwa Taifa ni nini? Kwa nini TaFF utoe ruzuku kwa mradi unaoombewa ruzuku?-----

13.0 BAJETI YA MRADI

Bajeti ya mradi ifafanuliwe kwa kila kipengele na ioneshe kiasi cha fedha kilichoombwa kutoka Mfuko wa Misitu Tanzania, michango ya wadau wengine, na mchango wa mwombaji wa ruzuku. Aidha, michango ya hali na mali ioneshwe kuwa ni sehemu ya gharama ya mradi. Vipengele vifuatavyo visioneshwe kwenye bajeti kwa kuwa havitagharamiwa na TaFF: mishahara ya watumishi; vifaa vya ofisi ya mwombaji wa ruzuku; ununuzi wa magari, pikipiki na baiskeli kwa matumizi ya ofisi ya mwombaji wa ruzuku; gharama ya ununuzi wa ardhi kwa ajili ya kutekeleza mradi unaoombewa ruzuku; tuzo na gharama nyingine ambazo hazihusiani moja kwa moja na mradi. Mwombaji wa ruzuku anapaswa kugawanya bajeti ya mradi wake katika awamu mbili ambapo 10% ya fedha za awamu ya mwisho itabakizwa hadi taarifa ya kuhitimisha mkataba itakapowasilishwa na kukubalika. Mgawanyo wa bajeti ni kama ifuatavyo: **fedha za awamu ya kwanza (50% ya kiasi cha fedha kinachoombwa Mfuko), fedha za awamu ya pili (50% ya kiasi cha fedha kinachoombwa Mfuko kutoa 10% ya fedha itakayobakizwa)**. Jedwali Na. 3 linaonesha namna ya kuandaa bajeti ya mradi.

Jedwali Na. 3: Jinsi ya kuandaa bajeti ya mradi kwa ajili ya kuomba ruzuku ndogo

Shughuli na vipengele	Kipimo (Kizio)	Kiasi	Gharama ya Kizio (TZS)	Jumla ya Gharama (TZS)
Shughuli zitakazotekelezwa kwa kutumia fedha za awamu ya kwanza				
1.				
2.				
Jumla ya fedha za awamu ya kwanza				
Fedha zinazoombwa kutoka TaFF				
Mchango wa mwombaji wa ruzuku				
Shughuli zitakazotekelezwa kwa kutumia fedha za awamu ya pili				
4.				
5.				
Jumla ya fedha za awamu ya pili				
Fedha zinazoombwa kutoka TaFF				
Mchango wa mwombaji wa ruzuku				
Shughuli zitakazotekelezwa kwa kutumia fedha zitakazobakizwa kutoka fedha za awamu ya pili				
7.				
Jumla ya fedha zitakazobakizwa kutoka fedha za awamu ya pili				
Fedha zinazoombwa kutoka TaFF				
Mchango wa mwombaji wa ruzuku				

Jumla ya gharama za mradi (Shilingi)	
Kiasi cha fedha kinachoombwa kutoka Mfuko wa Misitu Tanzania (Shilingi)	
Mchango wa mwombaji wa ruzuku (Shilingi)	
Mchango kutoka kwa wadau wengine (Shilingi)	

14.0 RIDHAA

Waombaji wa ruzuku ambao ni Taasisi za Serikali watajaza kipengele Na. 14.1 tu sipokuwa Shule za Msingi na Sekondari. Aidha, waombaji ambao sio Taasisi za Serikali ikiwemo vikundi vya kijamii, watajaza vipengele Na. 14.1, 14.2 na 14.3. Kwa upande mwingine, maombi ya ruzuku kutoka Shule za Msingi na Sekondari yanapaswa kupata ridhaa ya Mkurugenzi wa Halmashauri ilipo shule husika, hivyo wanapaswa kujaza vipengele Na. 14.1 na 14.3.

14.1 Maoni na mapendekezo ya Mtu Binafsi/ Mkuu/kiongozi wa Taasisi/Asasi au Mwenyekiti wa Kikundi:-----

Jina la Kikundi/Taasisi/Asasi -----

Jina la Mtu Binafsi/Mkuu/Kiongozi wa Taasisi/Asasi au Mwenyekiti wa Kikundi:-----

Cheo:-----

Saini:----- Tarehe:-----

Muhuri Rasmi:-----

14.2 Maoni na mapendekezo ya Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa/Kata mradi utakapotekelezwa.

Maoni na mapendekezo:-----

-

Jina la Kijiji/Mtaa/Kata:-----

Jina la Afisa Mtendaji wa Kijiji/Mtaa/Kata:-----

Cheo:-----

Saini:----- Tarehe:-----

Muhuri Rasmi:-----

14.3 Maoni na mapendekezo ya Mkurugenzi wa Halmashauri mradi utakapotekelezwa:

Maoni na mapendekezo:-----

-

Jina la Halmashauri:-----

Jina la Mkurugenzi:-----

Cheo:-----

Saini:----- Tarehe:-----

Muhuri Rasmi:-----

15. VIAMBATISHO

- 15.1 Waombaji wa ruzuku ndogo ambao ni watu binafsi wanaoomba ruzuku kwa ajili ya kutekeleza miradi ambayo siyo sehemu ya masomo ya Shahada ya Uzamili (MSc.) au Shahada ya Uzamivu (*PhD*), wanapaswa kuambatisha vielelezo vilivyoorodheshwa kwenye kipengele namba 2.1 (a) cha tangazo la kuitisha maombi ya ruzuku.
- 15.2 Waombaji wa ruzuku ndogo ambao ni watu binafsi wanaoomba ruzuku kwa ajili ya kutekeleza miradi ambayo ni sehemu ya masomo ya Shahada ya Uzamili (MSc.) au Shahada ya Uzamivu (*PhD*), wanapaswa kuambatisha vielelezo vilivyoorodheshwa kwenye kipengele namba 2.1 (b) cha tangazo la kuitisha maombi ya ruzuku.
- 15.3 Waombaji wa ruzuku ndogo ambao ni vikundi vya kijamii (CBOs) wanapaswa kuambatisha vielelezo vilivyoorodheshwa kwenye kipengele namba 2.2 cha tangazo la kuitisha maandiko kwa ajili ya kuomba ruzuku.
- 15.4 Waombaji wa ruzuku ndogo ambao ni Shule za Serikali za msingi na sekondari wanapaswa kuambatisha barua ya udhamini kutoka kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ilipo shule husika.